Phương pháp tăng cường cảm xúc khi học tiếng anh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 22/11/17.

1. elight123

elight123 Member

Theo nội dung của phần 01 (link tại đây), một trong một số kỹ thuật đầu tiên giúp đỡ chúng mình làm chủ cảm xúc chính là sửa đổi trạng thái cơ thể.
    Vậy còn có phương pháp nào khác để sửa đổi cảm xúc của bạn ngoài việc sửa đổi trạng thái toàn bộ cơ thể hay không? Vâng, một thủ thuật rất dễ đó là hít thở sâu. Hơi thở của chúng ta lựa chọn năng lượng trong các bộ phân cơ thể bạn và cảm xúc của chúng mình.
    Đọc thêm: elight
    Hít thở sâu
    Ví dụ, nếu chúng ta thở dốc, hơi thở của chúng ta rất gấp... những hơi thở nhanh.... đau thắt ngực. Bạn sẽ nhận thấy khác nếu chúng mình thở một hơi thở thật sâu, dài... bằng 2 lần hơi thở bình thường, chúng mình có khả năng cảm cảm thấy nguồn năng lượng trong cơ thể bạn. Vì vậy, hãy thực hiện một vài hơi thở sâu, đó là một cách thức đơn giản và có công dụng rất mạnh. Đó là lí do tại sao trong nhiều tôn giáo tâm linh như đạo Phật cũng như trong các môn võ thuật, trong thể thao, chúng ta có giải pháp thấy được họ rất tập trung vào hơi thở. Họ yêu cầu học giở trò của họ thực hiện các hơi thở sâu. Họ có rất nhiều cách thức thức điều khiển hơi thở bởi họ biết một hơi thở sâu có giải pháp hỗ trợ họ biến đổi trạng thái cảm xúc cũng như trạng thái cơ thể của họ. Tăng năng lượng cho họ. Tăng sức sống và sự tỉnh táo trong trí óc họ
    Và đó cũng là điều mà tôi muốn chúng ta thực hiện trước khi chúng mình học tiếng anh. Bất cứ loại tài liệu gì, những bài học này, hoặc sách hay bất cứ tài liệu nào khác, tôi muốn bạn tập trung vào hơi thở sâu. Khoảng 2 phút, trong khoảng 2 phút tôi muốn chúng mình thực hiện một hơi thở sâu. Giữ lại khoảng 2, 3, 4 giây và thở ra. Sau đó làm lại. Giữ lại...thở ra....và lần nữa, lần nữa, 1 hoặc 2 phút thở sâu. Dĩ nhiên vào ngay lúc này bạn sẽ sửa đổi cách toàn bộ cơ thể bạn chuyển động và cách thức chúng mình ngồi.
    Bạn sửa đổi tư thế. Dĩ nhiên tư thế có nghĩa vị trí các bộ phân cơ thể, bạn phải có một tư thế khỏe mạnh. Tư thế đó có mẹo hay hiểu là vai chúng ta ngả ra phía sau, cằm, mắt hướng lên, ngực ưỡn. Đó là điều đầu tiên. Và điều thứ 2 là thở sâu. Giữ...và thở ra...lần nữa. Lần nữa, tư thế khỏe, vai ngả, cằm hướng lên, mắt hướng lên và sau đó thở sâu. Thực hiện việc đó trong 1 đến 2 phút mỗi lần trước khi chúng ta học tiếng anh. Tôi biết việc đó khá điên rồ, nó khá đơn giản và đó là hầu hết các cách thức thức biến đổi cảm giác khi bạn học. Bởi vì chúng ta nhận thấy khác, chúng mình sẽ học khác.
    More: trang web học tiếng anh
    Chỉ với kĩ thuật không phức tạp đó đã có thể khiến việc học của bạn trở nên nhanh hơn gấp 2 đến 3 lần, bởi vì não bộ của bạn được đánh thức khi chúng mình nghe tiếng anh. Khi chúng ta nhận ra chán, khi chúng mình mỏi mệt, một nửa trí óc chúng ta không tập luyện. Bạn sẽ không thể học một phương pháp có hiệu quả. Khi bạn thở sâu, và toàn bộ cơ thể của chúng mình ở trạng thái mạnh mẽ chúng ta sẽ nhận ra tốt hơn và chúng ta học nhanh hơn.
    Còn cách nào khác để điều khiển các bộ phân cơ thể và tác đồng vào cảm xúc của chúng mình nữa không? Vâng, tiếp theo tôi xin đề cập đến việc chuyển động toàn bộ cơ thể. Bạn sẽ phải có một tư thế khỏe khoắn. Bạn thở thật sâu. Có một nụ cười lớn trên khuôn mặt. Và sau đó chúng mình hãy di chuyển. Bởi vì sự di chuyển tạo ra năng lượng và năng lượng đánh thức cơ thể chúng ta để chúng ta có khả năng học nhanh hơn. Tôi đã đề cập một chút về điều này trong phần giới thiệu. Chúng ta sẽ đi vào chi tiết ngay bây giờ.
    Chuyển động các bộ phân cơ thể
    Bạn nên mãi mãi mãi mãi chuyển động trong khi chúng mình học tiếng anh. Điều này hơi trái ngược so với việc học ở trường. Ở trường người ta bảo chúng mình “Không được di chuyển. Hãy ngồi yên ở ghế” Đúng thế, và khi chúng ta cứ ngồi yên ở ghế, điều gì sẽ xảy ra? Cơ thể chúng mình trở nên cứng nhắc, chúng mình sẽ thấy được mệt mỏi. Vâng trái ngược hoàn toàn, không giống trong trường học. Bạn học một cách thức chủ động và điều đó có nghĩa chúng ta làm chủ. Và vì thế tôi muốn chúng mình làm những việc trái với những gì ở trường học.
    More: học tiếng anh trực tuyến
    Tôi muốn bạn di chuyển các bộ phân cơ thể mỗi khi chúng ta học tiếng anh. Điều này thật đơn giản. Nếu bạn đang ngồi trên tàu, thật khó để đi lại. Vì vậy bạn có thể làm căng cơ thể. Kéo dãn toàn bộ cơ thể chúng ta, chân chúng ta. Kéo căng cánh tay chúng mình. Quay đầu. Kéo căng một chút, gần như rằng toàn bộ cơ thể bạn có một chút di chuyển. Tốt khía cạnh khác là đi bộ. Bạn có một máy nghe nhạc. Bạn nghe các bài học. Đi ra ngoài. Đi bộ trên đường. Đi vào trong thành phố. Đi vào cánh rừng. Không vấn đề gì. Hãy đi bộ ra ngoài. Di chuyển các bộ phân cơ thể. Giữ tư thế khỏe khoắn trong khi chúng ta đi. Vai ngả, cằm, mắt, ngược hướng lên... thở sâu trong khi chúng mình tản bộ. Và dĩ nhiên cười thật tươi khi chúng mình đi.