Phương pháp học tiếng anh giao tiếp: Vấn đề cần nhớ để học tốt ngữ pháp

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 12/11/17.

1. elight123

elight123 Member

1.Lên lịch trình cụ thể
    Trước khi bắt đầu bắt tay vào học, hãy tham khảo tư liệu để có 1 cái nhìn toàn cảnh về ngữ pháp trong tiếng anh. Nhớ rằng học tập theo 1 kế hoạch cụ thể sẽ hỗ trợ bạn học tập hiệu của hơn và nắm rõ được lực học của chúng mình thân đấy nhé!
    Hãy tập lập bảng lên kế cụ thể một số mục cần học và thời gian hoàn thành đầu mục đó. 1 mẹo làm việc khoa học sẽ hỗ trợ các bạn rất nhiều trong quá trình học tập đấy!
    Tag: elight
    2.Tìm sự giúp
    Đi học ngữ pháp là 1 việc rất nhàm chán phải không? Nhưng tìm kiếm sự giúp đỡ từ 1 người giỏi hơn và hiểu rõ về nhữ pháp tiếng anh mãi mãi là 1 biện pháp tốt để bạn học giỏi hơn. Đôi khi chúng ta gặp phải 1 só vấn đề như không biết tìm tư liệu ở đâu, không biết câu trả lời của chính mình là đúng hay sai? Hay dù là có lời giải nhưng chúng mình vẫn không hiểu tại sao ? Vào một số lúc như vậy sẽ tốt hơn nếu có 1 người bên cạnh, giúp chúng mình giải đáp một vài thắc mắc.
    Tuy nhiên, thầy cô không phải là sự quyết định duy nhất của chúng mình, có mẹo hay cùng học với gia sư hoặc với 1 người chúng mình thân. Nếu bạn cảm thấy thoải mái với “người bạn học” của người dùng nó, thì chẳng phải sẽ tốt hơn rất nhiều sao?
    3.Tìm ra những lỗi sai thường gặp
    Sẽ có 1 vài lỗi sai cơ bản khi bạn học tiếng anh, lỗi sai này có mẹo hay là lỗi sai chung của người Việt Nam học tiếng anh, hay đó có thể là lỗi mà chúng ta thường xuyên mắc phải.
    Tag: trang web hoc tieng anh
    Ví dụ:
    Câu hỏi được đưa ra là: Don’t you like pizza? – Bạn không thích Pizza à?
    Câu trả lời đúng ở đây phải là : No, I don’t like it – Không, tôi không thích pizza.
    Trong tiếng viết, câu trả lời đúng cũng có khả năng là “ừ, tôi không thích pizza” do đó rất có giải pháp nhầm lần là “yes, I don’t like Pizza”. Trong tiếng anh, câu trả lời như vậy là sai
    Hãy tập hợp, thống kê lại một số lỗi sai đó, ghi chúng lại và ôn tập nhiều lần. Trước khi trả lời câu hỏi hãy lấy giấy ghi chú và đọc kỹ, sau đó rồi bắt đầu trả lời lần 1, lần 2, dần dần rối chúng mình cũng sẽ quen với cách thức trả lời. “ Kiến tha lâu cũng đầy tổ” phải không nào?
    4.Tập trung phân tích ngữ pháp khi chúng ta đọc tiếng anh
    Sẽ là không đủ nếu chúng mình chỉ đọc để hiểu được nghĩa chung của 1 câu nói hay là 1 đoạn văn. Hãy tập phân tích ngữ pháp ngay trong lúc chúng ta đọc. Trả lời một vài câu hỏi: thì được sửa dụng là thì nào? Tại sao lại tin dùng thì đó? Từ này tại sao lại được chia ở dang V-ing, PII, vân vân.
    More: hoc tieng anh truc tuyen
    Bằng cách trả lời những câu hỏi trên sẽ giúp đỡ chúng ta hoạt động và hiểu được văn bản 1 mẹo rõ ràng hơn. Bạn cũng có giải pháp dùng một số câu đã đọc thành 1 ví dụ, sau đó đặt 1 vài câu tương tự, nếu bạn không chắc rằng câu của người dùng đúng, có cách dùng tài liệu để tham khảo.