Những lưu ý khi ôn thi luyện viết IELTS Writing

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi hoangsieunhiet, 20/6/17.

1. hoangsieunhiet

hoangsieunhiet Member

Luyện viết IELTS là kỹ năng tương đối khó để có thể tự học tại nhà mà không có người chỉ dẫn bởi khi luyện viết IELTS bạn cần 1 người giúp bạn rà soát và sửa lỗi sai trong bài đó, người chỉ dẫn bạn có thể là thầy cô dạy tiếng anh hoặc 1 người bạn, anh, chị có trình độ IELTS tốt. Tuy nhiên để đạt được một điểm số điểm khá bạn cũng cần kinh nghiệm của riêng mình.

>>>Xem thêm: http://taptanhhocielts.com/lesson-11-huong-dan-ielts-writing-task-2-discussion-essay/

• Trước lúc luyện viết IELTS Writing Task hai bạn nên dành 3- 5 phút lập dàn ý và ghi nhớ những cấu trúc câu lập luận căn bản phù hợp trong bài viết luận này.
    • lúc làm phần luyện viết IELTS bạn nên làm IELTS Writing Task hai trước vì nó dễ và được nhiều điểm hơn.
    • Đối với luyện viết IELTS Task 2, yêu cầu Thống kê dữ liệu hay trình bày thời kỳ bạn nên nắm chắc những cấu trúc được sử dụng cho mỗi dạng biểu đồ.
    • Bạn phải hoàn thành được cả hai phần IELTS Writing cả Task 1 và Task 2. nếu không làm được bạn sẽ mất nhiều điểm đó. Thực hiện viết thật nhiều. Hãy cố gắng làm 2 bài chỉ mất 1 giờ đồng hồ thôi nhé, bình thường khi luyện viết IELTS ở nhà bạn có thể luyện viết tập trung một bài nhưng khi bước vào kỳ thi bạn nên thực hành viết cả 2 bài theo đúng thời gian quy định.
    • Phần thi luyện viết IELTS buộc bạn phải có 1 vốn từ vựng phong phú, hãy trau dồi bằng từ điển bạn nhé.
    • Đối với mỗi bạn văn bạn nên viết câu đầu tiên là câu chủ đề. Điều này sẽ giúp bạn đỡ mất thời gian khi dẫn dắt vào chủ đề chính.
    Cuối cùng chúc các bạn hãy tự tin vào kiến thức mình có được, hãy thoải mái vượt qua kì thi IELTS một cách dễ dàng nhất

>>>Xem thêm: LESSON 5: CÁCH NÓI TĂNG GIẢM LINE GRAPH_LUYỆN VIẾT IELTS WRITING TASK 1

2. linhpham8948

linhpham8948 New Member

theo mình thấy phải có giáo viên sửa thì mới nhanh tiến bộ được :p

Last edited by a moderator: 21/9/17