Học tiếng anh ở trung tâm hay tự học tại nhà. Cách nào hiệu quả?

Thảo luận trong 'Các địa chỉ học tiếng Anh' bắt đầu bởi magitoeic2016, 8/11/15.

1. magitoeic2016

magitoeic2016 New Member

Cách nào hiệu quả hơn cách nào vẫn còn tranh cãi bởi lẽ học tại trung tâm các bạn sẽ được thầy cô ôn tập, nhắc nhớ những kiến thức cũ và dạy thêm những cái mới. Tuy nhiên, nếu đến trung tâm mà không ở nhà làm bài tập hay luyện nghe thì cũng không mang lại hiệu quả đáng kể. Trong khi đó nếu tự học tại nhà, tìm kiếm những trang web học online để tự luyện nghe, luyện từ vựng, ngữ pháp, đôi lúc nó mang lại hiệu quảthật đáng kinh ngạc. Vấn đề là chọn trang web nào để có thể học online, đó mới là điều quan trọng. Bởi lẻ hiện giờ có nhiều trang web cho phép luyện nghe, luyện thi nhưng đa phần là phải đóng một khoản tiền, phải đăng ký rườm rà mà đôi lúc trang web lại không thân thiện, khó sử dụng. Vì vậy nay mình gợi ý cho các bạn tham khảo một trang web Magi Toeichttp://magitoeic.comcó thể học tiếng anh miễn phí, không cần phải đăng ký rườm rà, mà giao diện lại hoàn toàn dễ sử dụng, có cả phần đọc, nghe, transcript, answer, tất cả đều miễn phí. MÌnh thấy có nhiều bạn học ở trang web này, có người học 1 tháng mà TOEIC tăng từ 400 lên 700 điểm. Hi vọng với trang web này các bạn sẽ improve tiếng anh và thi TOEIC đạt điểm cao

2. hoahongtrang

hoahongtrang New Member

Mình có cách học tiếng anh khá nhanh tiếng bộ đó là học thêm tại các trung tâm và luyện thêm anh văn tại nhà. Mình từng là một người cực kì yếu tiếng anh, dường như yếu trong tất cả 4 kĩ năng, nhưng từ khi bạn mình là học viên của trung tâm anh ngữ TOMe giới thiệu mình đến đó học và mình tự trao dồi thêm ở nhà thì trình độ tiếng anh của mình bây giờ đã khá ổn. mình thấy đến trung tâm học cũng khá thú vị. Thầy cô bên trung tâm có các phương pháp giảng dạy rất hay, đặc biệt bên trung tâm mình còn được học với giáo viên nước ngoài nữa. Ngoài ra học phí bên trung tâm mình đang tham gia học giá rất hạt dẻ, phù hợp với các bạn đang là sinh viên như mình, khung giờ học bên đó rất hợp lý, học chủ yếu vào bạn đêm nên không làm ảnh hưởng đến việc học trên trường của mình. Học trung tâm chỉ máy tiếng đôgf hồ thôi, rồi về nhà ôn luyện nhiều hơn nhưng mình cảm thấy học như vậy vẫn cực kì hiệu quả. Biết hướng đi như thế nào và phải học làm sao trên trung tâm thầy cô có hướng dẫn hết, như vậy mình nghĩ rồi mình sẽ đạt được kết quả hơn cả mong đợi

3. hoahongtim78890

hoahongtim78890 New Member

ngày mới nhiều niềm vui

4. Tường Vũ

Tường Vũ New Member

Phát âm thì mình tự luyện ở nhà - thấy rất tốt nhưng phải kiên trì và cần thời gian. Thời gian đầu nghe còn mơ hồ nhưng sau 1 thời gian thì có thể nghe rõ hơn, phân biệt được các âm. Các bạn luyện bộ phát âm MSE trước, sau đó đến bộ MAA (các bạn search google để tải về). Trong đó bộ MSE là bộ căn bản, gồm các video hình ảnh mình họa rất rõ ràng phần khẩu hình miệng, vị trí đặt lưỡi,....Tiếp đó là bộ MAA - dạng audio. Bạn mình đi học phát âm ở trung tâm thấy không có hiệu quả. Còn mình tự học 2 bộ đó ở nhà. Tối thiểu mỗi bộ 3 lần. Mình thì không đếm số lần nữa nhưng chắc chắn không dưới 10 lần, hehee

Còn PP học thì mình tự học ở nhà luôn ^^, theo PP Cách học tiếng anh thần kỳ - bạn nào quan tâm có thể search từ khóa này trên google, hoặc đọc sách hướng dẫn học tải theo link dưới đây:

https://www.mediafire.com/folder/4viz4vw7q57h4/CHTATK_VIP1

5. nguyenanh

nguyenanh New Member

Trước đây mình cũng lên mạng, các diễn đàn tìm kiếm, mày mò học tiếng anh giao tiếp, học mãi mà thấy không lên được tý nào. Mấy đứa bạn thấy tụi nó chỉ qua trung tâm IEG học anh văn giao tiếp, mình cũng qua đó tìm hiểu, cũng đăng ký học, mà công nhận thấy 2 phương pháp học khác nhau thật, học trung tâm thấy giao tiếp tốt hơn, có bạn bè cùng học, giáo viên hướng dẫn tốt, với lại ở đây lớp học ít người nữa. Bên đó dạy giáo viên bản ngữ suốt khóa nên rất có lợi để luyện tập nghe nói theo giọng bản ngữ luôn. Mà mấy thầy cô bên này vừa vui tính mà dạy lại rất kỹ nha, chỉnh pronounciation cho mình luôn. Bạn cứ tìm hiểu kĩ trước khi đăng kí nha.

6. mayepphan_heo

mayepphan_heo www.phanchuongvisinh.com

tự học thật ra vẫn là hiệu quả nhất. Thời đại công nghệ như bây giờ đâu cần phải đi đâu học. Quan trọng là ý thức học thôi, có chịu tự học hay không.

7. nguyetanh0820

nguyetanh0820 New Member