5 website tự học và luyện thi IELTS Online tốt nhất

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi hoangsieunhiet, 8/6/17.

?

Bạn đang luyện thi ielts online hay offline

1. Online

0 phiếu
    0.0%
  2. Offline

0 phiếu
    0.0%
  1. hoangsieunhiet

hoangsieunhiet Member

Hiện nay có khá nhiều website tự học và luyện thi Ielts Online, mà những nguồn có nội dung thấp thì mình chỉ thấy có một số trang web là ổn nhất, hôm nay mình sẽ chia sẻ lại cho các bạn.

Nên luyện thi Ielts Online ở đâu ?

1. Website luyện thi IELTS Online
    Đây là một trang web luyện thi IELTS online rất có ích. Trong đấy có cả sample cho không ít đề thi speaking và writing thật, có từ vựng và idiom cho mỗi ngày hoặc mỗi tuần, có nhiều bài luyện nghe hoặc luyện đọc nữa, hoàn toàn miễn phí luôn

>>>Xem thêm: Luyện thi Ielts tốt nhất?

2. Website của ABIT: taptanhhocielts.com
    Website học IELTS online do thầy Minh Khôi và thầy James ở ABIT biên soạn, phần lớn tài liệu hay và đông đảo các dạng bài, trước mình chỉ chia sẻ ở đây phần listening và Reading cũng lên được 6.5 hai bài học này.

3. Website Simon
    Website này luyện thi ielts Writing rất tích cực nhé các em. Đặc biệt là nhiều bài chiếc Writing viết theo hướng đơn giản, hiệu quả của thầy. Đây cũng là 1 trong những web học writing rẻ nhất của mình.

taptanhhocielts.com – Website luyện thi ielts online số 1 ngày nay

4. Website IELTS Speaking UK
    Web này thì mình thấy có hầu hết bài chiếc speaking hay + từ vựng rất chi tiết, tỷ mỷ cho IELTS Speaking. khi sắp thi có thể lên đây học qua để tự tin hơn.

>>>Xem thêm: Tài liệu luyện thi ielts

5. Website DC Ielts
    Website luyện thi IELTS online của cựu giám khảo Dominic, thầy đó người Anh thì phải, cũng là một web như vậy như IELTS Simon dù chưa nổi bằng.

Hy vọng 5 website luyện thi IELTS online trên có thể giúp bạn chuẩn bị tốt nhất, chúc bạn đạt điểm cao nhé!