4 yếu tố hỗ trợ bạn tự học tiếng anh nhanh và giỏi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 27/12/17.

1. elight123

elight123 Member

Học tốt tiếng anh cần nhiều yếu tố cùng phối kết hợp. Hãy cùng anh ngữ Oxford tìm hiểu 4 yếu tố cơ bản và quan trọng sau nhé.
    4 yếu tố hỗ trợ chúng ta tự học tiếng anh nhanh và giỏi
    1. Niềm tin: Điều đầu tiên chúng mình hãy luôn tin rằng mình sẽ làm được và còn có cách làm tốt hơn một số người khác.
    2. Kế sách: Bạn muốn học tiếng anh có kết quả sớm nhất và đúng thời gian mong muốn của bạn, thì một phần không thể thiếu đó chính là thói quen. Bạn hãy lên cho mình một kế hoạch trong bao lâu hoàn thành một chương trình tiếng anh, mỗi ngày bạn hãy chú ý cần làm gì để hoàn thành chương trình đó. Nếu chúng ta có thể đưa ra một lịch trình chúng ta thấy hợp lý và khả thi thì chả có nguyên nhân gì mà chúng ta lại không làm được điều bạn muốn.
    More: hoc tu vung tieng anh qua video
    3. Thực hiện: Nếu chúng ta đã hoàn thành được 2 bước đầu thì việc khó khăn cuối cùng chỉ là chúng ta hãy thực hiện và kiên trì với thói quen của người dùng nó. Khi gặp khó khăn hãy mãi mãi suy nghĩ tích cực. Vì có giải pháp ai học cũng sẽ phải gặp khó khăn như chúng ta đang gặp, nếu chúng ta vượt được qua nó thì mọi việc sẽ trở lên dễ dàng
    4. Động lực và đam mê: Chắc hẳn nếu bạn đã đọc đến đây thì có lẽ chúng mình đã thực sự mong muốn học tiếng anh, để mãi mãi giữ lửa đam mê trong mình hãy liệt kê hết những lý do bạn hãy quan tâm học tiếng anh như: Để kiếm được nhiều tiền, xin việc dễ hơn, học để có cơ hội nói chuyện với người nước ngoài, học để vượt chúng mình gái, học để chứng tỏ bản thân…Hãy chọn ra một vài lý do mà chúng mình thực sự tâm đắc để khí bạn thấy được chán học nó sẽ trợ giúp bạn thu lại “lửa đam mê”