Vì sao cần đọc sách với tiếng anh?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 14/11/17.

1. elight123

elight123 Member

Nâng cao vốn từ vựng
    Bạn sẽ mãi mãi học được từ mới khi đọc sách. Tuy nhiên, đôi khi chúng mình không cần dùng đến từ điển để hiểu nghĩa của từ mới, từ đó đọc sách còn giúp chúng mình hoạt động khác năng tư duy và suy luận đấy nhé.
    Tag: elight
    Lưu ý, trong trường hợp cuốn sách chúng ta chọn có quá nhiều từ mới, thì chúng mình hãy nên bỏ chúng sang 1 bên và lựa chọn cuốn sách phù hợp với trình độ của mình hơn. Ví dụ, chúng ta sẽ học từ mới dễ dàng hơn nếu có khoản 5 từ mới trong 1 trang. Đọc sách không chỉ hỗ trợ chúng ta học từ mới mà còn cả cách thức chúng được dùng trong câu và ngữ cảnh hoàn chỉnh.
    1 hình mẫu viết văn.
    Sách chính là 1 ví dụ hoàn hào của viết văn. Từng chữ, từng câu mà chúng mình đọc đã được chỉnh sửa và biên tập 1 mẹo kĩ lưỡng nhưng lại không vì thế mà mất đi tính tự nhiên của câu.
    More: trang web hoc tieng anh
    Bạn có biện pháp nhận ra sự khác nhau giữa các từ, cụm từ được sử dụng trong từ văn cảnh và ý nghĩa khác nhau. Tiếng anh cũng giống tiếng việt ở chỗ, kho chúng mình đặt từ vào văn cảnh khác nhau, chúng ta sẽ hiểu và dịch chúng theo ý nghĩa khác nhau. Vì vậy, đọc sách không chỉ nâng cao khả năng đọc của chúng mình đâu nhé!
    Học tiếng anh với tốc độ của riêng chúng mình.
    Bạn có biện pháp đọc sách nhanh hay chậm tùy thuộc vào chúng mình. Có thể là 10 trang trong 30 phút hoặc có giải pháp là 1 trang trong 1 tiếng, điều đó không quan trọng. Đó là sự quyết định của chúng mình nhé!
    Mỗi người có 1 tốc độ làm việc riêng, bạn sẽ không phải phụ thuộc và gấp rút học trong 1 thời gian nhất định.Hỏi han thoải mái luôn là cách hiệu nghiệm để tăng hiểu quả làm việc đúng không nào?
    Xem thêm: hoc tieng anh truc tuyen
    Sở thích cá nhân.
    Đọc sách không chỉ là chỉ để học mà nó còn có biện pháp trở nên rất thí vị đấy. Ví dụ nếu chúng mình thích bóng đá, tại sao lại không đọc về bóng đá bằng tiếng anh?
    Có rất nhiều thể loại truyện mà chúng mình có mẹo hay lựa chọn: tiểu thuyết, sách lịch sử, địa lý, tình cảm, tâm lý vân vân. Hãy chọn 1 thể loại mà chúng ta thích và học với sở thích của người dùng!