Lộ trình học tiếng anh hiệu quả cho người mới bắt đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 15/7/17.

1. elight123

elight123 Member

Lộ trình học tiếng anh cực tốt cho người mới bắt đầu: bài viết này giúp đỡ chúng ta có tư duy mới trong việc tiếng Anh, có một tinh thần học tập mạnh mẽ. Nội dung rất không phức tạp, không nặng về kiến thức nên cho dù chúng mình mới bắt đầu học tiếng Anh cũng có khả năng nắm bắt được
    Đọc thêm: tiếng anh online
    Trong bài viết này, Chúng tôi sẽ hướng dẫn cho bạn 1 lộ trình học tiếng Anh cho người mới bắt đầu. Lời khuyên duy nhất cho các chúng mình bắt đầu học tiếng Anh là thực hành, thực hành càng nhiều càng tốt, thực hành nhiều nhất có thể. Đó chính là cách hay nhất để thành công khi học bất cứ ngoại ngữ nào chứ không chỉ riêng tiếng Anh.
    Bài viết này là một phần của khoá học tiếng anh dành cho người mất căn bản. Khoá học này không đơn thuần chỉ cho chúng ta cần phải học cái gì, giáo trình gì, học ra làm gì. Những bài viết này còn giúp đỡ bạn có tư duy mới trong việc tiếng Anh, có một tinh thần học tập mạnh mẽ. Nội dung rất đơn giản, không nặng về kiến thức nên cho dù bạn mới bắt đầu học tiếng Anh cũng có cách nắm bắt được. (Xem chi tiết thông tin khoá học )
    Trong phạm vi giới hạn của bài viết, chúng tôi chỉ giới thiệu để trợ giúp bạn phần nào hiểu được một vài việc cần chuẩn bị, những kỹ năng cần thiết phải trau dồi, bạn có cách theo dõi clip dưới thiệu về khoá học tiếng anh cơ bản dành cho người mới tại đây:
    Vấn đề là nếu học tiếng Anh như một người mới bắt đầu, bạn sẽ rất băn khoăn và không biết mình nên thực hành thế nào. Bạn có nên xem các clip dạy học tiếng Anh cho người mới bắt đầu không? Thêm vào đó, chúng mình cần cố gắng nói tiếng Anh thật nhiều với chúng mình bè? … Đó là một vài lời khuyên tốt cho chúng mình nhưng chúng ta biết không, lời khuyên quan trọng nhất chúng tôi muốn nhắn nhủ tới người học là hãy làm hầu hết một số điều đó theo 1 lịch trình không ngừng nghỉ như một thói quen mỗi ngày. Đó là cách thức tốt trợ giúp bạn giảm tiếng Anh của bản thân:
    More: học tiếng anh giao tiếp online hiệu quả
    Hãy học như một thói quen: Lưu ý: bạn phải tiếp xúc với nhiều lĩnh vực, nhiều kỹ năng tiếng Anh mỗi ngày. Tuy nhiên, đừng cố gắng học quá nhiều. Nghe có vẻ mâu thuẫn, nhưng gợi ý ở đây là bạn hãy quan tâm đọc và nghe những bài hội thoại ngắn và cơ bản hàng ngày. Hãy cố gắng học nhiều điều mới chứ đừng cố gắng nhồi nhét nhiều thứ trong cùng 1 chủ đề một cách quá nhanh.
    10 phút luyện kỹ năng nghe tiếng Anh: Có rất nhiều chủ đề luyện nghe cơ bản cho người mới học tiếng Anh như chúng ta. Bạn có cách học nghe trên các kênh dạy tiếng Anh cơ bản từ Youtube hoặc nghe radio.
    10 phút luyện kỹ năng đọc: Những cuốn sách dạy tiếng Anh cho trẻ con em là 1 ý tưởng hoàn hảo bởi nó rất dễ hiểu và cơ bản. Hoặc chúng mình có thể chọn một vài chủ đề ưa thích và đọc nó mỗi ngày. Ngoài ra hãy tập lịch trình cập nhật tin tức mỗi ngày bằng các bản tin tiếng Anh trên các tờ báo uy tín. => Tuyệt kỹ giúp đỡ bạn tự tạo động lực để học tiếng anh
    Xem thêm: hoc tieng anh truc tuyen mien phi
    5 phút cho việc học từ vựng tiếng Anh: Bạn có cơ hội tham khảo thêm qua bài viết về cách thức học từ vựng tiếng Anh của Academy.vn. Từ vựng quan trọng hàng đầu mãi mãi đó, đừng bỏ qua bạn nhé!
    5 phút luyện kỹ năng nói tiếng Anh: Move your mouth and speak! Nói càng nhiều càng tốt, kể cả chúng ta nói với chính bản thân mình trước gương. Hãy dành 5 phút hàng ngày cho việc này chúng ta nhé. Và lưu ý là nói to lên, đừng thì thầm. Bạn có cơ hội tóm tắt lại một số gì đã nghe và đã đọc theo ý hiểu của người dùng, hoặc chọn những chủ đề thú vị để tập nói về nó với chúng mình bè. Bạn vừa trải qua 30 phút quý như vàng để ổn định tiếng Anh cho bản thân. Hãy biến 30 phút này thành 1 kế hoạch hàng ngày hoặc tối thiểu 4 ngày/tuần. Sau một thời gian vào một ngày đẹp trời chúng mình sẽ thần kỳ thấy được sự tiến bộ và tự tin rõ rệt khi giao tiếp tiếng Anh đó.