Làm thế nào để học tiếng anh Nhanh và quá hiệu quả

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 26/7/17.

1. elight123

elight123 Member

Điều thứ nhất và quan trọng nhất để bạn đạt được mục tiêu này đó là bạn hãy quan tâm có niềm đam mê mạnh mẽ. Bạn phải có sức mạnh tinh thần cực kỳ lớn để có thể học tiếng anh nhanh gọn.
    Xem thêm: học tiếng anh online
    Làm như nào để học tiếng anh Nhanh và rất hiệu quả?
    Để tiến bộ nhanh chóng thì bạn cần phải xây dựng cảm xúc. Bạn cần phải bị ám ảnh với tiếng Anh. Bạn cần phải có niềm đam mê và lòng nhiệt tình mạnh mẽ. Hãy nhớ rằng, cảm xúc chiếm 80% thành công, thủ thuật chỉ là 20%. Cách làm để có cách học tiếng Anh siêu tốc trong vòng từ 2 đến 3 tháng? Dưới đây là cách thức hỗ trợ chúng mình có mẹo hay học tiếng Anh cấp tốc tốt hơn.
    Làm như nào để học tiếng Anh nhanh? Làm thế nào để học tiếng Anh siêu tốc?
    Mỗi tuần, tôi đều nhận được rất nhiều email về chủ đề này. Thông thường, mọi người đều hỏi tôi làm biện pháp nào để họ có cách nghe nói tiếng anh trôi chảy chỉ trong khu vực vòng hai hoặc 3 tháng và toàn bộ mọi người đều đang rất vội vã vì lý do họ sắp phải tham dự một kỳ thi tiếng anh hoặc sắp tham dự một buổi phỏng vấn xin việc.
    Và dĩ nhiên, cách thức hay nhất đó là chúng ta đừng đợi chỉ còn phương pháp 2 tháng (trước khi tham gia kỳ thi hay một cuộc phỏng vấn) thì mới nghĩ đến điều này! Vậy như thế nào để học tiếng anh nhanh?
    Đây thực sự là một câu hỏi rất thú vị. Vậy có cách học tiếng Anh nhanh được không? Có thể học tiếng anh đạt tiến bộ nhanh chóng chỉ trong vòng 2-3 tháng được không? Câu trả lời là có biện pháp
    Nhưng tất nhiên, để có thể tiến bộ nhanh nhóng thì đòi hỏi bạn phải học tiếng anh với cường độ cao và sự nỗ lực to lớn. Làm cách nào để chúng mình có mẹo hay thực hiện được mục tiêu này? Làm thế nào để bạn học tiếng anh đạt tiến bộ cực lẹ? Tôi sẽ đề nghị chúng mình làm gì để chúng ta có mẹo hay thực hiện mục tiêu lớn lao này?
    Xây dựng cảm xúc yêu thích học tiếng anh
    Điều đầu tiên và quan trọng nhất để chúng ta đạt được mục tiêu này đó là bạn hãy chú ý có niềm đam mê mạnh mẽ. Bạn phải có sức mạnh tinh thần cực kỳ lớn để có thể học tiếng anh cực nhanh. Tại sao vậy? Bởi vì chúng mình sẽ phải học tiếng Anh 8-14 giờ một ngày…. và mỗi giờ, chúng mình cần phải có sự tập trung, niềm hứng khởi và cơ thể tràn đầy năng lượng.
    Tag: trang web hoc tieng anh
    Để tiến bộ mau lẹ thì chúng mình cần phải xây dựng cảm xúc. Bạn cần phải bị ám ảnh với tiếng Anh. Bạn cần phải có niềm đam mê và lòng nhiệt tình mạnh mẽ. Hãy nhớ rằng, cảm xúc chiếm 80% thành công, mẹo chỉ là 20%.
    Để tạo niềm đam mê, chúng ta cần nguyên nhân rất thuyết phục để học tiếng Anh. Nếu mục tiêu của bạn chỉ cần làm tốt bài kiểm tra hay nhận được công việc mới thì đó chưa phải là một lý do đủ mạnh. Bạn cần nguyên nhân CỰC LỚN để có cách làm được điều này. Hãy tưởng tượng tất cả những công dụng lớn lao mà chúng ta sẽ có được khi bạn là người nói tiếng Anh thông thạo. Hãy tưởng tượng cuộc sống của chúng ta sẽ sửa đổi sau 5 năm, sau 10 năm, sau 20 năm nữa.
    Nếu tiền bạc làm tăng bạn, thì chúng ta hãy tưởng tưởng tiếng Anh sẽ trợ giúp chúng mình trở nên giàu có làm sao. Bạn hãy hình dung ngôi nhà mơ ước của bạn, chiếc xe ước mơ của bạn, hay đời sống mà chúng ta mơ ước.
    Nếu tình yêu thúc đẩy chúng ta, chúng ta hãy tưởng tượng tiếng Anh sẽ giúp chúng mình gặp gỡ một vài người thần kỳ từ các nước khác. Hãy tưởng tượng chúng mình đang hẹn hò với người chúng mình nước ngoài rất xinh đẹp hoặc rất đẹp trai ! Hãy tưởng tượng một mối tình thật lãng mạn và thật thơ mộng có mẹo hay có được bởi vì bạn là một người nói tiếng Anh giỏi.
    Bạn cũng nghĩ về những điều tồi tệ nhất có khả năng xảy ra nếu chúng ta không nói tiếng Anh tốt. Hãy tưởng tượng chúng mình sẽ bỏ lỡ ít thời gian tốt. Hãy tưởng tượng chúng ta sẽ không bao gặp được một vài người bạn tuyệt đối. Hãy tưởng tượng đời sống của chúng mình sẽ tồi tệ như thế nào do bạn không nói được tiếng Anh lưu loát.
    Hãy làm cho nguyên nhân của bạn thật TO LỚN! Lý do lớn hơn = Niềm đam mê lớn hơn. Niềm đam mê lớn hơn = Thành công lớn hơn. Cảm xúc là chìa khóa. Hãy làm cho cảm xúc của bạn mạnh mẽ hơn! Hóa thân thành nỗi ám ảnh với tiếng Anh! Xem thêm: Kinh nghiệm nói tiếng anh với người nước ngoài Nạp vào thật nhiều
    Chìa khóa thứ hai để học tiếng Anh nhanh đó là nạp thật nhiều tiếng Anh vào bộ não. Bạn đừng lãng phí thời gian để học ngữ pháp hay từ vựng. Bạn đừng lãng phí thời gian để cố gắng để nói tiếng Anh.
    Đọc thêm: học tiếng anh trực tuyến
    Bạn nên dành hầu hết thời gian của chúng mình có khả năng nghe tiếng Anh hoặc đọc tiếng Anh. Đây là cách thức học nhanh nhất và hiệu quả nhất để nói tiếng Anh lưu loát. Cụ thể, bạn hãy chú ý lắng nghe chủ yếu là các bài học Mini-Story, bài học Point of View, bài học Main Audio Articles (bài học chủ đề) trong chương trình Effortless English A.J.Hoge. Đây là một vài bài học công hiệu nhất và sẽ trợ giúp chúng ta học nhanh nhất. Tìm hiểu thêm về mẹo học từ mới nhanh nhất
    Bạn nên đọc tiểu thuyết tiếng Anh, bắt đầu từ những cuốn tiểu thuyết không phức tạp và dễ hiểu dành cho con nít em. Bạn tuyệt vời đừng bao giờ lãng phí thời gian đọc các sách giáo khoa.