Học Tiếng Anh Qua Phim

Thảo luận trong 'Tài liệu học tiếng Anh' bắt đầu bởi Trương Tùng, 26/3/17.

1. Trương Tùng

Trương Tùng New Member

Học tiếng anh qua phim
    Học tiếng anh là cả một lộ trình dài. Đôi lúc sẽ có những lúc chán , những lúc như vậy, cách nào, giải pháp nào để bạn vẫn có thể duy trì được cảm xúc của mình với tiếng anh ??? . Khi đó học tiếng anh qua phim có lẽ là giải pháp tốt nhất . xem phim không chỉ đơn giản để giải trí, nó còn hỗ trợ chúng ta rất nhiều trong việc trải nghiệm và tự học tiếng anh .
    Hôm nay mình xin phép được chia sẻ với các bạn một vài phương pháp mà mình đã áp dụng rất hiệu quả từ việc học tiếng anh qua phim
    Học tiếng anh qua phim 1. lựa chọn bộ phim
    Đầu tiên nhất chúng ta cần lựa chọn cho mình một bộ phim phù hợp nhất, về thể loại, tốc đội nói của diễn viên , điều này rất quan trọng cho việc học tiếng anh qua phim của bạn .
    một vài các bộ phim các bạn có thế tham khảo như
    + Fiends
    + Harry potter
    + Extra

bên cạnh đó các bạn cũng có thể theo dõi một số các trang web thông dụng tại Việt Nam như : Lộ trình học tiếng anh để rèn luyện vốn tiếng anh của mình hằng ngày
    Học tiếng anh qua phim 2. xem phim hạn chế dùng sub
    khi xem phim lời khuyên tốt nhất là bạn không nên dùng sub tiếng việt, điều này sẽ giúp bạn tập trung vào ngũ cảng của bộ phim , cách nói , cách phát âm của diễn viên
    tuy nhiên điều này vô cùng bất cập đối với những bạn mới bắt đầu , vì đa phần lúc đầu bạn mất gốc thì việc học tiếng anh qua phim là vô cùng khó khăn .
    cho nên nếu bạn không hiểu gì thì nên dùng sub trước. còn đối với những bạn đã có khả năng một chút rồi thì tuyệt đối không dùng đến , để bạn hòa được cảm xúc của mình vào bộ phim . khi đó vừa học tiếng anh qua phim hiệu quả, đồng thời cũng có những cảm xúc tuyệt vời .
    Học tiếng anh qua phim 3 . xem lại một bộ phim nhiều lần
    điều này cực kì quan trọng để bạn có thể hiểu được toàn tập nội dung bộ phim , hiểu được toàn bộ các câu nói của diễn viên, đặc biệt là các từ nóng trong phim . điều này khiến cho bạn có một lộ trình học tiếng anh qua phim thật sự hiệu quả cả về giao tiếpngữ pháp .
    bên cạnh đó mỗi câu nói trong phim nếu bạn thấy hay , hãy ghi lại vào một quyển sổ nhỏ, và sử dụng liên tục trong cuộc sống thường ngày .
    Trên đây là một số những kinh nghiệm do mình đã trực tiếp trải nghiệm , bạn nào thấy hay thì có thể áp dụng ngay , tuy nhiên để đạt được kết quả như ý nó đòi hỏi một lộ trình , cũng như sự kiên nhẫn của một người học
    Nguồn : Trương Tùng ( học viên k111 Trường Anh Ngữ Quốc Tế ESPEED)
    facebook: https://www.facebook.com/