HỌC TIẾNG ANH THẾ NÀO MỚI HIỆU QUẢ

Thảo luận trong 'Tài liệu học tiếng Anh' bắt đầu bởi I love English, 25/3/17.

1. I love English

I love English New Member

Học tiếng anh có thật sự khó như bạn nghĩ?
    Đứng trên góc độ của người mất gốc thì tiếng anh khá là khó. Với những người như vậy họ thường từ bỏ con đường chinh phục tiếng anh của mình rất sớm. Lý do là đâu?
    Lý do lớn nhất mà họ thường gặp phải chính là chưa chọn cho mình một lộ trình học tiếng anh thích hợp nhất, phương pháp học tiếng học thích hợp nhất. Ngay từ đầu phương pháp học đã sai, lộ trình sai thì dù bạn có cố gắng tới đâu thì khả năng chinh phục tiếng anh với bạn cũng rất gian nan.
    Còn nói về phương pháp học điều đó cũng rất quan trong, nhưng phương pháp thế nào là hiệu quả.
    1.Xác định mục đích cụ thể cho việc học tiếng anh
    Xác định cho mình một mục đích cụ thể cho việc học tiếng Anh, nếu bạn không có mục đích rõ ràng, hoặc mục đích của bạn ở dưới dạng: "Tôi muốn nói tốt tiếng Anh" thì sẽ không có thông số nào đo đếm được thành công của bạn, cho bạn biết là mình đang ở đâu và đi như thế nào cho đến đích. Bạn phải lập ra 1 kế hoạch rõ ràng, xác định 1 mục đích rõ ràng và phải nhận thấy lợi ích thực tế của việc học tiếng Anh đưa lại. Bạn có thấy khó hiểu không?
    2.Quan tâm tới việc phát âm chuẩn
    Tham gia học ngữ âm, vì nếu bạn nói không đúng âm, các bạn sẽ không thể tự tin nói ở khắp nơi, cũng không thể nghe được. Hoặc, nếu bạn cố nghe và cố chỉnh sửa, lấy kinh nghiệm qua từng lần nghe nhỏ lẻ thì bạn sẽ mất cực kì nhiều thời gian cho việc này.
    3.Cần được nghe nhiều từ vựng tiếng anh hàng ngày
    Bạn phải tắm ngôn ngữ ở 1 thời gian đầu, để não bạn có thời gian làm quen với các âm của tiếng Anh đã, y như là đứa trẻ mới sinh ra cần được nghe nhiều từ những người xung quanh, để sau đó nó có thể học nói rất nhanh
    4.Học tiếng anh giao tiếp theo nguyên tắc 80/20
    Hiện nay, nguyên lý 80/20 đang được ứng dụng cực kì hiệu quả trong rất nhiều lĩnh vực của cuộc sống, với việc học tiếng Anh cũng vậy. Bạn biết không? Phương pháp học, tài liệu, giáo viên... chỉ chiếm 20% thành công trong việc học tiếng Anh của bạn. Còn 80% còn lại liên quan đến tình cảm, động lực.... Vậy nên mỗi khi bạn bắt đầu học tiếng Anh, việc trước tiên là phải tạo cho mình tâm trạng vui vẻ trước đã.
    4 điều trên chính là phương pháp học tiếng anh chuẩn nhất mà mình biết. Với việc áp dụng đứng phương pháp cộng với việc có một lộ trình học tiếng anh chuẩn thì bạn sẽ rất đơn giản trong việc chinh phục tiếng anh
    Bên trên là những lời chia sẻ của mình về phương pháp học tiếng anh. Nếu bạm cảm thấy hay thì hãy nhận xét và share để mình có động lực viết tiếp phần Lộ trình học tiếng anh cho người mất gốc nhé!

Chỉnh sửa cuối: 29/3/17