Giới thiệu một địa điểm nghỉ dưỡng mà nhiều du khách muốn hướng tới

Thảo luận trong 'Văn hóa - Ẩm thực - Du lịch' bắt đầu bởi toiyeuvn2014, 27/4/17.

1. toiyeuvn2014

toiyeuvn2014 New Member

Mùa hè đang đến gần và Nha Trang sẽ là một địa điểm nghỉ dưỡng mà nhiều du khách muốn hướng tới. Bạn đang lên kế hoạch cho nghỉ hè tuyệt vời ở thành phố biển nên thơ và xinh đẹp này và bạn vẫn còn chưa nắm rõ làm thế nào để có thể đến Nha Trang một cách tiện lợi nhất? Dưới đây là một vài gợi ý về những phương tiện đến thành phố này dành cho bạn.
    • Tàu hỏa:

Nha Trang cũng nằm trên tuyến đường sắt Bắc –Nam của đất nước vì thế rất thuận tiện và dễ dàng để đi đến đây bằng đường tàu hỏa. Giá vé tàu hỏa từ 170.000 đồng đến 990.000 đồng một lượt, tùy theo loại ghế (Sài Gòn – Nha Trang). Ga Nha Trang tọa lạc ngay trung tâm thành phố nên bạn có thể dễ dàng tìm được chỗ nghỉ ngơi sau khi xuống tàu. Chính vì thế tàu hỏa là sự lựa chọn của nhiều du khách khi đến với Nha Trang. Tuy nhiên, bạn có thể sẽ không thích đi bằng tàu hỏa vì không được ngắm cảnh đẹp dọc đường. Bạn chỉ có thể nhìn thấy cây cối um tùm và rừng rậm bởi lẽ tàu hỏa chỉ chạy trên hệ thống đường ray cố định.

• Máy bay:

Với những bạn có điều kiện kinh tế thì máy bay là phương tiện được lựa chọn. Giá vé dao động từ 600.000 đồng đến 1.700.000 đồng một lượt, tùy vào hành trình và hãng bay. Nếu đến Nha Trang bằng máy bay, bạn sẽ hạ cánh tại sân bay Cam Ranh cách trung tâm thành phố khoảng 30km. Tại đây bạn có thể dễ dàng đón được xe buýt hay taxi để vào thành phố. Ưu điểm khi đi bằng máy bay đến đây là bạn không mất nhiều thời gian như đi tàu hỏa, bạn chỉ cần ngồi hơn một tiếng đồng hồ (tùy gần hay xa) trong không gian sạch sẽ, tiện nghi là có thể đặt chân đến thành phố biển này. Tuy nhiên, chi phí của việc di chuyển bằng đường hàng không sẽ đắt hơn so với các phương tiện khác và đôi khi phải chờ đợi thật lâu ở sân bay vì chuyến bay bị trì hoãn.

• Xe khách:

Ngoài máy bay và tàu hỏa thì các bạn cũng có thể đến Nha Trang bằng xe khách. Hiện nay có rất nhiều các hãng xe khách giường nằm đang hoạt động trên tuyến đường từ Nha Trang đến các tỉnh khác và ngược lại. Du khách có thể lựa chọn cho mình nhà xe mà mình yêu thích và tin tưởng như: Phương Trang, Phương Nam, Quang Hạnh, Hạnh Cafe...Vé xe khách rẻ hơn rất nhiều so với vé tàu hỏa và máy bay. Giá vé ngày thường là từ 180.000 đồng đến 200.000 đồng một lượt ,còn các ngày lễ tết giá có tăng hơn một chút khoảng từ 350.000 đồng đến 400.000 đồng một lượt (Sài Gòn – Nha Trang). Giá thành rẻ cùng với sự tiện nghi và phục vụ tốt, xe khách là lựa chọn của nhiều người khi đến với Nha Trang. Tuy nhiên, bạn sẽ mất khoảng thời gian dài hơn khi đi bằng phương tiện này, dễ gây mệt mỏi đối với người lớn tuổi hoặc trẻ em.

Trên đây là vài gợi ý về những phương tiện đi đến Nha Trang. Bạn có thể cân nhắc và lựa chọn cho mình phương tiện phù hợp với điều kiện và sở thích của mình. Chúc bạn có một chuyến đi an toàn và tiện lợi.

daiphuvinh thích bài này.
  2. daiphuvinh

daiphuvinh New Member

• Cảm ơn bạn, nhân tiện cho hỏi, phòng khách sạn ở nah trang đắt không, nếu đi khoảng 6 người, ở phòng villa không có hồ bơi ,1 đêm thì bao nhiu ạ

3. mylinhphan92

mylinhphan92 New Member

Ngoài máy bay và tàu hỏa thì các bạn cũng có thể đến Nha Trang bằng xe khách. Hiện nay có rất nhiều các hãng xe khách giường nằm đang hoạt động trên tuyến đường từ Nha Trang đến các tỉnh khác và ngược lại.

Last edited by a moderator: 31/7/17