Chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh thú vị với "chợ" tiếng anh đầu tiên ở Việt Nam

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi hoa, 12/12/16.

1. hoa

hoa New Member

Thật sự thì trước khi học tiếng anh ở trung tâm Hoczita này thì tiếng anh của mình rất tệ. Nên mình muốn chia sẻ cho các bạn về những gì được học ở trung tâm này. Chuyện là vầy, lúc mình đang bị khủng hoảng về tiếng anh nên mình lên mạng kiếm hết tất cả trung tâm nổi tiếng để đi học. Thế là mình đến đó để được tư vấn, phải nói là mấy chị giới thiệu nghe rất hay, không chê vào đâu, nghe cứ như kiểu”đúng rồi” ấy, còn giá cả thì đắt đỏ vô cùng nhưng nghe hay quá nên cũng dặn lòng đi học. Đến lúc đi học rồi thì lại thấy chán muốn chết, thầy dạy cái gì mà chả hiểu, nhiều khi về nhà phải tự học, muốn hỏi cái gì cũng khó, khi đi học rồi thì không ai quan tâm tới mình nữa. Lúc này là mình thấy ghét tiếng anh vô cùng và không muốn học nó nữa. Đến khi mình tình cờ nghe nhỏ bạn kể đi học tiếng anh ở trung tâm Hoczita (nghe cái tên giống như muốn hỏi ở đây “học gì ta” vậy hé?). Mình thấy cái tên gì nghe lạ quá mà vui vui nữa, nhỏ đó nói với mình đây là “chợ” tiếng anh trực tuyến đầu tiên tại Việt Nam. Trong đầu mình suy nghĩ liền, học mà so như cái chợ là sao??? À, thì ra cái trung tâm này có 3 điều quan trọng là vậy nè, bật mí cho các bạn luôn: mình có thể lựa chọn chủ đề mà mình yêu thích nè, thứ hai là chọn được giáo viên ưng ý, cuối cùng là cái mà mình hơi đắn đo lúc trước là giả tiền ấy, bây giờ mình có thể chọn giá tiền mình mong muốn rồi đặt mua luôn. Thế mới hấp dẫn chứ, giả cả như vậy ngại gì mà không thử.