Bộ sách luyện thi TOEIC HIỆU QUẢ NHẤT

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi anhnguefc, 1/10/16.

1. anhnguefc

anhnguefc New Member

Chứng chỉ TOEIC quốc tế không còn xa lạ với những bạn sinh viên cần có để tốt nghiệp ra trường và nhu cầu hiện nay với nhu cầu ôn thi TOEIC khá lớn, cũng như những bạn đã đi làm cần có điểm TOEIC để phát triển hơn trong công việc của mình. Nhưng để có được điểm số TOEIC như mình mong muốn có rất nhiều bạn đã luyện thi ở rất nhiều trung tâm luyện thi TOEIC cũng như đã thi 5 -7 lần rồi mà vẫn không đậu nổi. Để luyện thi toeic cần những yếu tố sau: cần phải có quyết tâm, có phương pháp luyện thi, chọn cho mình bộ luyện thi toeic phù hợp nhất để học thêm ở nhà.
    Các sách TOEIC nào hay nhất

Trên thị trường sách TOEIC có rất nhiều các loại đầu sách TOEIC khác nhau, khiến không ít bạn đã phải đắn đo không biết nên chọn sách TOEIC nào để ôn thi cho phù hợp Nhất. EFC xin chắt lọc cho các bạn một số giáo trình hay không thể thiếu trong việc luyện thi TOEIC. Đây là những bộ sách rất hay được sử dụng rất nhiều trong việc luyện thi Toeic của các bạn sinh viên và thầy cô luyện thi TOEIC. Hy vọng với những điều chia sẻ dưới đây, sẽ giúp các bạn phần nào đó dễ dàng hơn trong việc lựa chọn tài liệu ôn thi TOEIC cho mình.
    1. 600 Essential Words For Toeic
    (Chắc chắn phải có cuốn này dù bạn ở trình độ TOEIC của bạn ở mức nào đi nữa). Hãy cố gắng học thuộc 600 từ vựng TOEIC này nhé!
    2. Tomato Basic TOEIC (Cho các bạn mới ôn thi TOEIC)
    Là một trong những bộ luyện TOEIC cho người mới bắt đầu cũng có khá nhiêu bạn mua bộ sách này bên mình. Chúng rất Hay, đặc biệt là phần Tomato Reading.
    3. Tomato Intensive (Cho các bạn level Advanced)
    4. Bộ Big Step Toeic (Cho các bạn mới bắt đầu ôn thi TOEIC)
    Các bạn chỉ cần mua Big Step 1 và 2 nhé, Big Step 3 không cần thiết lắm, vì nó toàn đề thôi.
    Hiện bộ sách gốc này trên thị trường khá đắt, khoảng gần 600k. Bạn nào muốn rẻ hơn có thể học bộ này trên máy tính bằng Ebook, tuy nhiên ebook khá mờ.

2. thuynganhb

thuynganhb New Member

thật là tốn kém mà, đã phải đi học rồi, thi thố lại còn sách vở