Bạn đã học tiếng anh giao tiếp đúng thủ thuật?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm học tiếng Anh' bắt đầu bởi elight123, 11/7/17.

1. elight123

elight123 Member

Bạn đã học tiếng anh giao tiếp đúng cách thức? Có phải chúng ta đã học tiếng Anh được 10 năm, 5 năm mà vẫn không thể tự tin giao tiếp với người nước ngoài? Điểm số tiếng Anh ở trường của bạn thuộc loại khá nhưng bạn vẫn không dám bắt chuyện bằng tiếng Anh...
    Bạn đã học tiếng Anh giao tiếp đúng mẹo???
    Tag: học tiếng anh online
    Cần phải khẳng định rằng: “Học tiếng Anh giao tiếp” không hề khó, vấn đề nằm ở “thủ thuật tiếp cận”. Điều quan trọng nhất khi học một ngôn ngữ chính là “khả năng có mẹo hay giao tiếp bằng ngôn ngữ đó”. Tuy nhiên, một thực trạng đã tồn tại rất lâu ở Việt Nam đó là: “Người Việt rất giỏi học ngữ pháp tiếng Anh, nhưng lại quá yếu về giao tiếp”.
    Nào, chúng mình hãy tự đặt câu hỏi cho chính mình: Có phải bạn đã học tiếng Anh được 10 năm, 5 năm mà vẫn không thể tự tin giao tiếp với người nước ngoài? Điểm số tiếng Anh ở trường của bạn thuộc loại khá nhưng chúng ta vẫn không dám bắt chuyện bằng tiếng Anh. Bạn thường lẩm nhẩm suy nghĩ trong đầu rất lâu trước khi nói một câu tiếng Anh nào đó và vẫn lo sợ rằng bạn nói sai ngữ pháp?Nếu bạn gật đầu với toàn bộ một vài câu hỏi trên thì chúng mình cần phải thay đổi cách thức học tiếng Anh ngay lập tức, hoặc tiếng Anh của chúng mình sẽ trở thành một “ngôn ngữ chết”!
    Các cách tiếp cận sẽ giúp chúng mình học tiếng anh giao tiếp hiệu quả
    Sau thời điểm trả lời những câu hỏi trên, việc thứ nhất chúng ta cần làm là gì? Đó là hãy gạt bỏ một vài quyển sách ngữ pháp dày cộm sang một bên và bắt tay vào việc “thực hành tiếng”. Có thể thấy rõ ràng, ngay từ cấp bậc tiểu học, bạn đã được dạy tiếng anh theo quy cách “thận trọng ngữ pháp”, điều đó khiến chúng mình tạo ra một phản xạ trong đầu trước khi nói bất kì một câu tiếng Anh nào, đó là: “nhẩm ngữ pháp”, “đúng ngữ pháp”.“Biến ngôn ngữ chết thành ngôn ngữ sống”.
    Tag: trang web học tiếng anh
    Tôi không quan toàn chúng mình được bao nhiêu điểm ngữ pháp, tôi không qukhông nguy hiểm chúng ta thành thục bao nhiêu dạng thời thì, cái tôi qukhá an toàn là chúng ta có nói được tiếng Anh, nghe và hiểu tiếng Anh hay không. Để giao tiếp tiếng Anh thuần thục, chúng mình cần đặt ra cho mình những nguyên tắc và tuân thủ một thủ thuật nghiêm ngặt. Sau đây là những mẹo vặt trợ giúp chúng mình giao tiếp tiếng Anh cực tốt:
    Bổ sung nghe tiếng Anh hằng ngày: Nếu hiện giờ chúng mình đang dành ra một tiếng mỗi ngày để nghe tiếng Anh thì chúng ta sẽ mất rất lâu để cải thiện khả năng giao tiếp của chính mình. Thay vào đó, 5 tiếng nghe tiếng Anh hằng ngày sẽ rút ngắn khoảng thời gian đạt đến điểm mong muốn của chúng mình.
    Luyện ngữ âm chuẩn: Nếu như chúng ta không thể phát âm chuẩn thì bạn sẽ không thể tự tin khi giao tiếp, cũng như truyền đạt ý kiến của người dùng và nghe hiểu người khác. Có rất nhiều người có biện pháp nói lưu loát rồi, lại phải quay lại từ đầu để học ngữ âm. Việc này thật sự mất rất nhiều thời gian. => Tuyệt kỹ giúp đỡ chúng mình học tiếng anh giao tiếp quá hiệu quả
    Cố gắng triển khai ý khi giao tiếp: Đừng sợ nói sai mà hãy cố gắng nói càng nhiều càng tốt, nói một vài gì mình đang có trong đầu trước khi suy nghĩ đến ngữ pháp. Chẳng hạn, khi được hỏi: “What do you think about this idea?”, thay vì trả lời: “ It’s good”, bạn hãy nghĩ đến nhiều khía cạnh hơn: “tại sao ý kiến đó tốt?”, “ý kiến đó có một vài điểm gì khác biệt, có biện pháp mang lại công dụng gì?”. Ban đầu, bạn sẽ nhận ra khó khăn vì vốn từ vựng ít, nhưng đó là cơ hội để chúng mình thu nhận được Input từ người đối thoại với bạn và tạo ra phản xạ “nói thiên nhiên”.
    More: hoc tieng anh truc tuyen
    Nạp Input hằng ngày: Mỗi ngày, chúng ta hãy nói nhuần nhuyễn 10 câu bằng tiếng Anh, mỗi câu không dưới 13 lần để biến những câu nói đó thành của chúng mình. Thời gian đầu, chúng ta cần nghe giọng đọc mẫu và đọc chậm nhưng phải đặc biệt chú ý đến ngữ âm và giọng điệu của câu. Chỉ cần kiên trì, tin tưởng vào các cách trên, bạn sẽ ngạc nhiên khi cảm thấy khả năng giao tiếp tiếng Anh của người dùng nó được ổn định chỉ trong một thời gian ngắn!